കൊഴുപ്പും ഷുഗറും കുറഞ്ഞു പോകാൻ വേണ്ടി

കേരളത്തിലെ ജനസംഖ്യ നമുക്ക് ആണെങ്കില് നാല്പതിനും 60 നും ഇടയ്ക്ക് പ്രായമുള്ള ആളുകളില് ഏകദേശം 70% ത്തിനും മേലെ ആളുകൾക്ക് അമിതവണ്ണം ഉണ്ട് അതിൽ തന്നെ 30 ശതമാനത്തിന് മേലെ ആളുകൾക്ക് പൊണ്ണത്തടി അമിതവണ്ണം കൂടി വരുന്ന സമയത്താണ് 50% മേലെ എങ്കിലും കാരണം ബുദ്ധിമുട്ടുന്ന ആളുകളുണ്ട് പലപ്പോഴും ആളുകൾ ഒന്നും ഈ വണ്ണം എത്ര കാര്യായിട്ട് എടുക്കാറില്ല ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടത് കാരണം മാത്രം മറ്റു പലതരത്തിലുള്ള.

   

കോംപ്ലിക്കേഷൻ കൊണ്ട് മാത്രം ഉദാഹരണത്തിന് ആണെങ്കിലും നമുക്ക് ഷുഗർ പ്രേഷകരോഗികൾ ആകുന്നത് നമ്മുടെ ഭക്ഷണത്തില് ഒരുപാട് വെയിറ്റ് കൂടുന്നുണ്ടാവും അതുപോലെതന്നെ നമ്മുടെ ശരീരത്തിൽ പലതരത്തിലുള്ള ഡയറ്റുകൾ എടുക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും പെട്ടെന്ന് തന്നെ വെയിറ്റ് കുറയുന്നുണ്ട് അത് സ്റ്റോപ്പ് ചെയ്തശേഷം.

വീണ്ടും വെയിറ്റ് കൂടുകയാണ് ചെയ്യുന്നത് ഞാൻ പറയാൻ പോകുന്നത് നമ്മൾക്ക് അമിത ഭാരം എങ്ങനെ പെട്ടെന്ന് കുറച്ചെടുക്കാം എന്ന് നോക്കാം. നമുക്കറിയാം കൂടുന്ന സമയത്ത് സ്ത്രീകളിൽ ആണെങ്കിൽ പിസിഒഡി പോലുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ അല്ലെങ്കിൽ ഗർഭാശയത്തിൽ പലതരത്തിലുള്ള മുഴകള് പോലുള്ള.

പ്രശ്നങ്ങൾ ഒക്കെ ഉണ്ടാവും കുട്ടികളില്ലാതെ ഇൻഫെർട്ടിലിറ്റി പലപ്പോഴും ഉണ്ടാകുന്നത് നമ്മുടെ ഭക്ഷണക്രമീകരണത്തിൽ ഒരു പ്രോപ്പർ ആയിട്ടുള്ള ഒരു ക്രമീകരണം ഇല്ലാത്തതുകൊണ്ട് മാത്രം നമ്മൾ വെയിറ്റ് കൂടി വരുന്നുണ്ട് ഹോർമോണൊക്കെ ചെറിയ കുട്ടികളുടെ ഏറ്റവും കൂടുതൽ ആയിട്ട് പെൺകുട്ടികളും 10 പെൺകുട്ടികളുടെ ഏകദേശം ആളുകൾക്കും പിസിഓടി ഉണ്ടാവാറുണ്ട്.കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.https://youtu.be/T374iG0g5Dg

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *