ഈ ലക്ഷണങ്ങൾ ഫാക്ടറി ലിവറിന്റേതാണ്

നമ്മുടെ ക്ലിനിക്കിൽ വരുന്ന ഒട്ടുമിക്ക പേഷ്യൻസിനും പറയാവുന്ന ഒരു പ്രശ്നമാണ് ലിവർ ഫംഗ്ഷൻ ടെസ്റ്റ് ചെയ്യുന്ന സമയത്ത് കാര്യമായിട്ടുള്ള മാറ്റങ്ങൾ ഒന്നും കാണാറുണ്ടായിരുന്നില്ല എന്നാൽ ഈ ഡയറ്റ് ചെക്കപ്പ് ചെയ്തപ്പോൾ അവർക്ക് ഫാറ്റ് ലിവറിന്റെ അസുഖം ഉണ്ടെന്ന് കാണിക്കുന്നുണ്ട്. എങ്ങനെയാണ് വരുന്നത് എന്താണ് ഫാറ്റി ലിവർ എങ്ങനെയാണ് ഇത് നമുക്ക് കണ്ട്രോൾ ചെയ്യാവുന്നത് ഒക്കെയാണ് ഈ വീഡിയോ നമുക്ക് നോക്കാവുന്നത്.

   

നേരത്തെ പറഞ്ഞത് പോലെ തന്നെ ടെസ്റ്റ് ചെയ്യുന്ന സമയത്ത് കൂടുതലായിട്ട് മാറ്റങ്ങളൊന്നും കാണാൻ പറ്റണില്ല ചില സമയത്ത് കൂടുതലായിരിക്കാം എങ്ങനെയാണ് ഒരു ഫാറ്റി ലിവർ കണ്ടുപിടിക്കാവുന്ന നോക്കാവുന്നതാണ്. അമിതമായിട്ട് കൊഴുപ്പ് അടിഞ്ഞുകൂടുന്ന അവസ്ഥയാണ് ഫാറ്റി ലിവർ ഇത് എന്തൊക്കെ.

കാരണങ്ങൾ കൊണ്ട് വരാമെന്ന് നോക്കാം നമ്മൾ കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണങ്ങൾ അമിതമായ ഭക്ഷണങ്ങൾ കഴിക്കുന്ന വഴി നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ ഫാറ്റ് കൂടുകയും അത് കൂടുകയും ചെയ്യുന്നുണ്ട് കൂടാതെ വ്യായാമ കുറവുകൾ അമിത ആഹാരം എന്തൊക്കെയാണ് മെറ്റബോളിക് സിൻഡ്രോം വരാനുള്ള കാരണങ്ങളായിരിക്കുന്നത്.

പ്രമേഹം തുടങ്ങിയവ രോഗങ്ങൾക്ക് കാരണമാകുന്നു ആദ്യ രണ്ട് ഗ്രേഡുകളിൽ നമുക്ക് കാര്യമായിട്ടുള്ള കിട്ടി കൊള്ളണമെന്നില്ല പക്ഷേ മൂന്നാമത്തെ സ്റ്റേജിൽ സമയത്താണ് നമുക്ക് ഒരുപാട് ബുദ്ധിമുട്ടുകളും അനുഭവിക്കുന്നത്. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *