ഈ ജ്യൂസ് ദിവസവും രാത്രിയിൽ കുടിച്ചു നോക്കൂ

നമ്മുടെ ക്ലിനിക്കിൽ വരുന്ന ഒട്ടുമിക്ക പേഷ്യൻസിനും പറയാവുന്ന ഒരു പ്രശ്നമാണ് ലിവർ ഫംഗ്ഷൻ ടെസ്റ്റ് ചെയ്യുന്ന സമയത്ത് കാര്യമായിട്ടുള്ള മാറ്റങ്ങൾ ഒന്നും കാണാറുണ്ടായിരുന്നില്ല എന്നാൽ ഈ ഡയറ്റ് ചെക്കപ്പ് ചെയ്തപ്പോൾ ഉണ്ടെന്ന് കാണിക്കുന്നുണ്ട് എങ്ങനെയാണ് വരുന്നത് എന്താണ് ഫാറ്റി ലിവർ എങ്ങനെയാണ് ഇത് നമുക്ക് കണ്ട്രോൾ ചെയ്യാവുന്നത്.

   

എന്നൊക്കെയാണ് നോക്കാം. കഴിക്കുന്ന വഴി നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ ഫാറ്റ് കൂടുകയും അത് കരള് അടിഞ്ഞുകൂടുകയും ചെയ്യുന്നുണ്ട് കൂടാതെ വ്യായാമക്കുറവുകൾ അമിത ആഹാരം അതുവഴി ഉണ്ടാകുന്ന അമിതവണ്ണം ഇതൊക്കെയാണ് മെറ്റബോളിക് സിൻഡ്രം വരാനുള്ള കാരണങ്ങളായി വരുന്നത്.റൈറ്റ് സൈഡിൽ നിന്ന്.

വേദന അല്ലെങ്കിലും കോൺസ്റ്റിപേഷൻ ദഹന കുറവ് വന്നിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ നമ്മൾ അത് കാര്യമായിട്ട് എടുക്കില്ല. സമയത്ത് നമുക്ക് അത് ചികിത്സിച്ച് മാറ്റാന് ഭയങ്കര ബുദ്ധിമുട്ടാവുകയും ചെയ്യും 40 40 വർഷങ്ങൾ എടുത്തു പുരോഗമിക്കുന്ന രോഗമായിരുന്നു ഫാറ്റി ലിവർ എന്നാൽ ഇപ്പോൾ 20 വർഷം കൊണ്ട് തന്നെ നമ്മൾ കണ്ടുവരുന്നതായിട്ടുണ്ട് കൂടുതലും ചെറുപ്പക്കാർ മുതൽ വരെ ഇത് കണ്ടുവരുന്നുണ്ട് നമ്മുടെ ജീവിതശൈലിയിൽ വരുന്ന മാറ്റങ്ങൾ തന്നെയാണ് പ്രധാനമായിട്ടും കാരണമെന്ന്.

വരുന്നത്.അമിതവണ്ണം കാണാവുന്നതാണ് കൂടാതെ വ്യായാമ കുറവുള്ളവരിലും അമിതമായിട്ട് ആഹാരം കഴിക്കുന്നവരിലും നമുക്ക് ഫാറ്റ് ലിവർ കണ്ടുവരുന്നുണ്ട്. ഇതൊക്കെ കൂടി നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റിന്റെ മെറ്റബോളിസം തടസ്സപ്പെടുകയും അത് പിന്നീട് ഇൻസുലിൻ റെസിസ്റ്റൻസി ഒക്കെ കാരണമാവുകയും ചെയ്യുന്നുണ്ട്. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *