ബിപി കൂടിയാൽ നോർമൽ ആക്കേണ്ടത്

വളരെയധികം കോമൺ ആയിട്ട് കണ്ടിരുന്ന അവസ്ഥയാണ് ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം കണക്കാക്കുന്നത് ഒരാളുടെ പ്രായപരിധി സെക്സ് ആരോഗ്യസ്ഥിതി എന്നിവയെല്ലാം കണക്കിലെടുത്താണ്. മരുന്ന് കൊടുക്കാറില്ല സ്ഥിരമായിട്ട് നിൽക്കുകയാണെങ്കിൽ അയാളുടെ പ്രായപരിധിയും അതുപോലെതന്നെ നമുക്ക് എന്തൊക്കെ കാര്യങ്ങൾ കൊണ്ടാണ് നമ്മുടെ രക്തസമ്മർദം കൂടുന്നു നോക്കാം അമിതമായ സ്ട്രെസ്സും ഉറക്കമില്ലായ്മയും ഭക്ഷണങ്ങൾ അതുപോലെതന്നെ സ്ഥിരമായിട്ട്.

   

കൂർക്കം വലിക്കുന്നവരിൽ പോലും കണ്ടുവരുന്നുണ്ട് അതുപോലെതന്നെ നമ്മുടെ രക്തത്തിൽ ധാരാളം രക്തക്കുഴലുകൾ ഉണ്ട് നമുക്ക് ഉയർന്ന രക്തം സമർദ്ദമാകുമ്പോൾ ഈ രക്തം പമ്പ് ചെയ്യുന്നതിന്റെ പ്രഷർ കൂടുകയും ഇതുവഴികൾ പൊട്ടുകയും ചെയ്യുന്നു. ഒന്നോ രണ്ടോ രക്ത കുഴലുകൾ പൊട്ടുന്നത് കൊണ്ട് കുഴപ്പമില്ല.

പക്ഷേ മില്ല്യൻസ് ധാരാളമായിട്ട് രക്തക്കുഴൽ പൊട്ടിക്കഴിഞ്ഞാൽ അത് ഉണ്ടാക്കുകയും അതുമൂലം നമുക്ക് സ്ട്രോക്ക് പോലുള്ള കംപ്ലൈന്റ്റ് വരികയും ചെയ്യുന്നു. ഇതിൻറെ കൂടെ തന്നെ അവരുടെ ആരോഗ്യസ്ഥിതിയും പ്രായം കൂടി നമ്മൾ കണക്കിലാക്കേണ്ടതുണ്ട് കൂടുതലായിട്ടും ഹൈപ്പർ ടെൻഷന് രണ്ട് ടൈപ്പ് ആണ്. ഫാമിലിയിലും.

അമിതമായ വണ്ണം ഉള്ളവരും കാണുന്നതാണ് പ്രൈമറി സെക്കൻഡീ പറയുമ്പോൾ വേറെ എന്തെങ്കിലും രോഗങ്ങൾ കൊണ്ട് അല്ലെങ്കിൽ വേറെ ഏതെങ്കിലും മരുന്ന് കഴിക്കുന്ന മൂലമോ വരുന്ന അവസ്ഥയാണ്. എന്തൊക്കെയാണ് ഇവരുടെ രോഗലക്ഷണങ്ങൾ നോക്കാം ശ്വസിക്കാനുള്ള ബുദ്ധിമുട്ട് നടക്കുമ്പോൾ അനുഭവിക്കുന്ന കിതപ്പ് എന്നിവയാണ്. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *