നമ്മുടെ വൃക്ക തകരാതിരിക്കാൻ വേണ്ടി ചെയ്യേണ്ട ചില കാര്യങ്ങൾ

രക്തം ശുദ്ധീകരിക്കാൻ വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ട രണ്ട് അവയവങ്ങൾ ദീൻ എന്നാണ് അതിനെ വിശേഷിപ്പിക്കുക വലിയ രണ്ട് ആകൃതിയിലുള്ള വൃക്കകൾ അതിൻറെ ആരോഗ്യത്തിനും വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ് ബീൻസ് ഭക്ഷണപദാർത്ഥം വൃക്കകളെ ചെയ്യുന്ന രോഗങ്ങൾ എന്തൊക്കെയാണ് തള്ളിവിടുന്ന മറ്റ് അവസ്ഥകൾ എന്തൊക്കെയാണ്.

   

ആരോഗ്യം സംരക്ഷിക്കാനായി നമുക്ക് ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്താവുന്ന കാര്യങ്ങൾ എന്തൊക്കെയാണ് ഒഴിവാക്കേണ്ടത് എന്തൊക്കെയാണ് അതിന് എത്ര വെള്ളം കുടിക്കേണ്ടത് ഉണ്ട് രോഗം വന്നുകഴിഞ്ഞാൽ വെള്ളം കുടിക്കുന്നതിൽ റെസ്ട്രിക്ഷൻ ഉണ്ടാക്കേണ്ടതുണ്ട് അത് എത്രത്തോളം കുറയ്ക്കണം തുടങ്ങിയ കാര്യങ്ങളെക്കുറിച്ച്.

അല്ല നമുക്ക് ഡിസ്കസ് ചെയ്യാം പ്രമേഹമുള്ള അല്ലെങ്കിൽ ബിപി ഉള്ള ആളുകൾക്ക് കുറച്ചുനാളുകൾ കഴിയുമ്പോഴേക്കും കിഡ്നി ഫെയിലർ ആയി വരുന്നത് ബി പി യുടെ കാര്യം പിന്നെയും കുറച്ചുകൂടി കേട്ടിട്ടുണ്ടാവാം എന്നാൽ കിഡ്നി ഫെയിലർ ഉണ്ടാകുന്ന ഹൈപ്പർടെൻസിവ് നെഫ്രോപതി എന്ന് പറയുന്ന ഒരു കണ്ടീഷനെ പറ്റി പലർക്കും.

അത്രതന്നെ അറിവുള്ളതല്ല. ഡയബറ്റിക് ഉണ്ടാകാം എന്നുള്ളതൊക്കെ പലർക്കും അറിയാം എന്നാൽ അത് കിഡ്നിയുടെ മരുന്ന് കൊണ്ടുള്ള ഉപയോഗത്തിൽ നിന്ന് വരുന്നതാണ് എന്നാണ് പലരുടെയും തെറ്റിധാരണം.കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *