വീട്ടുജോലിക്ക് വന്ന പെൺകുട്ടിയെ കയറി പിടിച്ച പട്ടാളക്കാരനോട് ആ പെൺകുട്ടി ചെയ്തത്.

ലക്ഷ്മി അമ്മയുടെയും മേജർ ഭർത്താവിന്റെയും വീട്ടിലാണ് മീനാക്ഷി എന്നും ജോലിക്ക് പോയിരുന്നത്. അരയ്ക്കു താഴെ തളർന്നു കിടന്നിരുന്ന മീനാക്ഷിയുടെ ഭർത്താവിന്റെയും കുഞ്ഞുങ്ങളുടെയും ചിലവ് നോക്കുന്നതിനു വേണ്ടിയാണ് മീനാക്ഷി ഈ ജോലിക്ക് വേണ്ടി ഇറങ്ങിത്തിരിച്ചത്. അതുകൊണ്ടുതന്നെ മനസ്സിൽ ഒരുപാട് പ്രാരാബ്ദങ്ങളുടെ കണക്കുകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു. മക്കളുടെ പഠനവും ഭർത്താവിന്റെ ചികിത്സയും മീനാക്ഷിക്ക്.

   

ഒരുപാട് പ്രാരാബ്ദം തന്നെയാണ് നൽകിയിരുന്നത്. എങ്കിലും അവളുടെ ആ പ്രാരാബ്ദത്തിലും അവൾ അല്പം സന്തോഷിച്ചിരുന്നു. വയസ്സായ രണ്ട് പേരുടെ വീട്ടിലാണ് ജോലിക്ക് പോകുന്നത് എന്തായാലും അവൾക്ക് ഉണ്ടായിരുന്നു എന്നതാണ് സത്യം. പട്ടാളത്തിൽ നിന്നും വിരമിച്ച ആത്മീയ എന്നും അവളുടെ മര്യാദയോടു കൂടി തന്നെയാണ് പെരുമാറിയുന്നത്. ഒരിക്കൽ ലക്ഷ്മി അമ്മ വയ്യാതെ കിടക്കുന്ന ആരെയും കാണുവാനായി വീട്ടിൽ നിന്നും.

പോയ സമയത്ത് ചായ ചോദിച്ചു കൊണ്ട് വിളിച്ചു. ചായ കൊടുത്ത് തിരിച്ചു നടന്നപ്പോഴാണ് മേജർ അപ്രതീക്ഷിതമായി മീനാക്ഷിയെ കയറി പിടിച്ചത്. അരക്കെട്ടിൽ നിന്നും കൈകൾ കുതറി മാറ്റി തിരിഞ്ഞു മേജറിന്റെ കാരണത്ത് നല്ല ഒരു അടി തന്നെ കൊടുത്തു. മേജറിന്റെ കണ്ണിൽ നിന്നും പൊന്നീച്ച പാറി. ഒരിക്കലും മീനാക്ഷി അങ്ങനെ ചെയ്യുമെന്ന് മേജർ കരുതിയിരുന്നില്ല. ഭർത്താവിനും കുഞ്ഞിനും വേണ്ടിയാണ് താൻ ഇത്രയും കാലം.

ജീവിച്ചത് എന്ന ബോധ്യം അവരുടെ മനസ്സിൽ ഉണ്ടായിരുന്നു. ഇത്രയും ധൈര്യമുള്ള വാക്കുകൾ പറഞ്ഞപ്പോൾ തന്നെ മേജറിനെ വിഷമമായി. ജോലിക്ക് പോകുന്ന സ്ത്രീകൾക്ക് എല്ലാം തന്നെ ഇത്രയും ധൈര്യത്തോടുകൂടി സംസാരിക്കാനാവട്ടെ. തുടർന്ന് കൂടുതൽ അറിയുവാനായി വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *