നടുവിൽ നിന്നും കാലിലേക്ക് ഇറങ്ങുന്ന സയാറ്റിക്ക കൊണ്ട് ബുദ്ധിമുട്ടുന്നവരാണോ എങ്കിൽ ഇത് അറിഞ്ഞിരിക്കു

ഇന്ന് ഒരുപാട് ആളുകൾ ഒരുപോലെ അനുഭവിക്കുന്ന ഒരു വലിയ പ്രശ്നമാണ് നടുവേദന. നിസ്സാരമായ ഒരു നടുവേദന ആയിരിക്കില്ല ഇത്തരത്തിൽ ആളുകൾ അനുഭവിക്കുന്നത്. യഥാർത്ഥത്തിൽ ഇത്തരത്തിലുള്ള നടുവേദന മൂലം തന്നെ അവർക്ക് ഒരടി പോലും നടക്കാൻ സാധിക്കാത്ത അവസ്ഥ പോലും ഉണ്ടാകുന്നു. പ്രധാനമായും ചില ആളുകൾക്ക് ഇത്തരത്തിൽ ഉണ്ടാകുന്ന നടുവേദന പിന്നീട് കാലിലേക്ക് ഇറങ്ങുന്നതായും കാണാറുണ്ട്.

   

ഇങ്ങനെ കാലിലേക്ക് ഇറങ്ങുന്ന നടുവേദന സയാറ്റിക്ക എന്നാണ് പറയാറുള്ളത്. നിന്നും കാലിലേക്ക് ഇറങ്ങുന്ന ചില ഞരമ്പുകളെ നട്ടെല്ലിന്റെ ഏറ്റവും അവസാനഭാഗത്തെ കാണപ്പെടുന്ന ഭാഗത്ത് ഞരങ്ങിപ്പോകുന്ന അവസ്ഥയാണ് ഇതിനുള്ള കാരണം. ഇത്തരത്തിൽ സയാറ്റിക് ഞരമ്പുകൾ ഈ ഭാഗത്ത് ഞെരുങ്ങി അതിന്റെ പ്രഷർ വർദ്ധിക്കുന്നത് മൂലം തന്നെ കാലുകളിലേക്ക് അമിതമായി കഴപ്പും വേദനയും അനുഭവപ്പെടും. സഹിക്കാൻ ആകാത്ത.

വിധമുള്ള വേദനയായിരിക്കും ഇത് മൂലം ഉണ്ടാവുക. ഇത്രയ്ക്കുള്ള വേദനകൾ ഉണ്ടാകുമ്പോൾ ശരിയായ രീതിയിലേക്ക് നിങ്ങളുടെ ജീവിതശൈലിയും ഭക്ഷണക്രമവും അല്പം ഒന്ന് മാറ്റം വരുത്തുക എന്നതാണ് ചെയ്യേണ്ടത്. പ്രധാനമായും ഈ സയാറ്റിക്ക് ഞരമ്പുകളെ ഞെരുക്കുന്ന നട്ടെല്ലിന്റെ ഭാഗത്തുണ്ടാകുന്ന ക്ഷേത്രം ഉണ്ടാകാനുള്ള കാരണം തിരിച്ചറിഞ്ഞ് ഇതിന് പരിഹരിക്കുക. ചില ആളുകൾക്ക് ശരീരത്തിലെ.

ഹോർമോണുകളുടെ വ്യതിയാനം കൊണ്ട് ഇത്തരത്തിലുള്ള വേദനകൾ ഉണ്ടാകാം. പിസിഒഡി തൈറോയ്ഡ് എന്നിങ്ങനെയുള്ള ഹോർമോൺ പ്രശ്നങ്ങളാണ് ഇതിന് മിക്കപ്പോഴും കാരണമാകാറുള്ളത്. നട്ടെല്ലിന്റെ ഡിസ്കിന് വരുന്ന സ്ഥാനമാറ്റവും ഇത്തരത്തിലുള്ള വേദനയ്ക്ക് ഒരു വലിയ കാരണമാണ്. ഒമേഗ ത്രീ ഫാറ്റി ആസിഡുകളും വിറ്റാമിനുകളും മിനറൽസുകളും ഭക്ഷണത്തിൽ ധാരാളമായി ഉൾപ്പെടുത്തുക. തുടർന്ന് കൂടുതൽ അറിവിനായി വീഡിയോ മുഴുവനായും കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *