നിങ്ങളുടെ പോലും അറിവില്ലാത്ത തൈറോയ്ഡും ഷുഗറും എങ്ങനെ നോർമൽ ആക്കാം

പല ആളുകളുടെയും ജീവിതത്തിൽ അവർ പോലും തിരിച്ചറിയാത്ത ഒരു പ്രധാന പ്രശ്നമാണ് തൈറോയ്ഡ് ഷുഗർ എന്നിങ്ങനെയുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ. മറ്റ് പല അസ്വസ്ഥതകളെയും ഭാഗമായി ഒരു ഡോക്ടറുടെ അടുത്ത് ചെന്ന് ചികിത്സകൾ ആരംഭിക്കുമ്പോഴാണ് ഇത്തരത്തിലുള്ള രോഗങ്ങൾ നിങ്ങൾക്ക് ഉണ്ട് എന്നതുപോലും തിരിച്ചറിയുന്നത്. ഇത്തരത്തിലുള്ള ഷുഗർ കൊളസ്ട്രോള് തൈറോയ്ഡ് പോലുള്ള ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ ഉണ്ടെങ്കിൽ വളരെ എളുപ്പത്തിൽ.

   

ഇതിനെ നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണരീതിയിലൂടെ തന്നെ മാറ്റിയെടുക്കാം. പ്രധാനമായും ഇത്തരത്തിലുള്ള തൈറോയ്ഡ് പ്രശ്നങ്ങളുടെ ഭാഗമായി ആളുകളുടെ ശരീരത്തിൽ ഒരുപാട് തരത്തിലുള്ള വ്യത്യാസങ്ങൾ കാണാനാകും. പ്രത്യേകിച്ചും ഹൈപ്പോതൈറോയിസം എന്ന അവസ്ഥയിൽ തൈറോയ്ഡ് ഹോർമോണിന്റെ അളവ് കുറയുകയും ഇതിന്റെ ഭാഗമായി ശരീരം അമിതമായി തടിച്ചു വരുന്ന ഒരു അവസ്ഥയും വിശപ്പില്ലായ്മ അനുഭവപ്പെടുന്ന ഒരു സാഹചര്യവും കാണാം.

എന്നാൽ ഈ അവസ്ഥയ്ക്ക് നേരെ വിപരീതമായും ഹൈപ്പർ തൈറോയിഡിസം എന്ന അവസ്ഥയിൽ സംഭവിക്കുന്നത്. ഇവ ഒരു ഹോർമോൺ വ്യതിയാനം ആണ് എന്നതുകൊണ്ടുതന്നെ നിങ്ങളുടെ ജീവിത രീതിയും ഭക്ഷണരീതിയിലും വരുത്തുന്ന മാറ്റങ്ങൾ കൊണ്ട് തന്നെ ഇത്തരം പ്രശ്നങ്ങളെ പരിഹരിക്കാൻ സാധിക്കും. പ്രധാനമായും കാബേജ് കോളിഫ്ലവർ ബ്രോക്കോളി തുടങ്ങിയ ഭക്ഷണപദാർത്ഥങ്ങൾ ഇത്തരം തൈറോയ്ഡ് പ്രശ്നമുള്ളവർ ഒഴിവാക്കണം.

എന്നാൽ ധാരാളം ആയ അളവിൽ ഇലക്കറികളും പച്ചക്കറികളും ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തേണ്ടതും ആവശ്യമാണ്. പാലും പാലുൽപന്നങ്ങളും നിർബന്ധമായും നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണത്തിൽ നിന്നും ഒഴിവാക്കി നിർത്തുക. നല്ല ആരോഗ്യ ശീലങ്ങൾ വളർത്തിയെടുക്കുന്നതിലൂടെ നിങ്ങളുടെ ജീവിതശൈലി രോഗങ്ങളെയും പെട്ടെന്ന് മാറ്റിയെടുക്കാൻ സാധിക്കും. തുടർന്ന് കൂടുതൽ അറിവിനായി വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *