ആർത്തിയോടെ ആ ബിരിയാണി വാരിത്തിന്നുമ്പോൾ അവൾ അറിഞ്ഞിരുന്നില്ല അത് അമ്മയുടെ കണ്ണീരിന്റെ വിലയാണ് എന്നത്.

പല വീടുകളിലെയും അടുക്കള പണി ചെയ്തു കൊണ്ടാണ് ദൈവം അവരുടെ മക്കളെ വളർത്തുന്നത്. ഒരിക്കൽ സ്കൂളിലേക്ക് പോയി തിരിച്ചുവന്ന ദിയ ആദ്യമായി അമ്മയോട് ഒരു ആവശ്യം പറയുകയാണ്. പണിയെടുത്ത് ക്ഷീണിച്ചു വന്ന അമ്മയ്ക്ക് അത് ഒരു ഞെട്ടിക്കുന്ന കാര്യം തന്നെയായിരുന്നു. ഇന്ന് അവൾ സ്കൂളിലേക്ക് പോയപ്പോൾ സ്കൂളിലെ ഒരു കുട്ടി ബിരിയാണിയാണ് ഭക്ഷണം ആയി കൊണ്ടുവന്നിരുന്നത്. അതിൽ നിന്നും ഒരല്പം കിട്ടണമെന്ന്.

   

അവളോട് മകൾ ആഗ്രഹിച്ചു. പക്ഷേ അവൾ കഴിച്ചതിന്റെ എച്ചിൽ പോലും കിട്ടാതെ വന്നപ്പോൾ ഒരുപാട് സങ്കടം തോന്നി. അവളുടെ അമ്മ ഒരു ഓഫീസിലേക്ക് ആണ് ജോലിക്ക് പോകുന്നത് എന്ന് അറിവാണ് മകൾക്ക് ഉണ്ടായിരുന്നത്. ഒരു പത്തു വയസ്സുകാരി അമ്മ വീട്ടിൽ ജോലിക്കാണ് പോകുന്നത് എന്ന് അറിയണ്ട.

എന്ന് അമ്മയും കരുതി. ഇന്ന് ഓഫീസിൽ നിന്നും വരുമ്പോൾ അമ്മ ഭക്ഷണം കൊണ്ടുവരാം എന്ന് തന്നെയാണ് മകളോട് പറഞ്ഞത്. ഇന്ന് പോകുന്ന വീട്ടിൽ നിന്നും ശമ്പളം കിട്ടും എന്ന് ഉറപ്പുണ്ടായിരുന്നതുകൊണ്ടാണ് അങ്ങനെയൊരു വാഗ്ദാനം നൽകിയത്. എന്നാൽ ജോലിക്ക് പോയ വീട്ടിൽ അന്നുണ്ടായ.

സംഭവങ്ങൾ എല്ലാം ഒരുപാട് വിഷമമുണ്ടാക്കുന്നതായിരുന്നു. ശമ്പളം കിട്ടിയെങ്കിലും ആ വീട്ടിന്റെ കുഞ്ഞിന്റെ പോലീസു കാണാത്ത പോലീസ് നാളെ അമ്മായി അറസ്റ്റ് ചെയ്യാനായി വരുമെന്ന് മകൾ അറിഞ്ഞില്ല. വീട്ടിലേക്ക് വരുമ്പോൾ അമ്മ ബിരിയാണി കൊണ്ട് തന്നെയാണ് വന്നത്. തന്റെ മകളുടെ സന്തോഷമെങ്കിലും സാധിക്കുമല്ലോ എന്ന് കരുതി. തുടർന്ന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *