ഇനി പ്രായമായാലും നിങ്ങളുടെ എല്ലുകൾക്ക് ബലക്കുറവ് ഉണ്ടാകില്ല

ആയി പ്രായം കൂടുന്തോറും ഓരോ ദിവസവും നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിന് ബലക്കുറവ് ഉണ്ടാകും. എന്നാൽ എല്ലുകൾക്ക് പാലക്കുറവ് ഉണ്ടാകാൻ തുടങ്ങിയാൽ പിന്നീട് ജീവിതം മുന്നോട്ടു പോകുന്തോറും കൂടുതൽ പ്രയാസം ആയി തുടങ്ങും. 40 നടക്കുമ്പോഴേക്കും ശരീരത്തിൽ വേദനകളുടെ ആഘാതം വർദ്ധിച്ച് ഒന്നിനും സാധിക്കാത്ത ഒരു അവസ്ഥയിലേക്ക് എത്തിച്ചേരും. ചില ആളുകൾക്ക് രാവിലെ എഴുന്നേൽക്കുന്ന സമയത്തായിരിക്കും ഇത്തരത്തിലുള്ള വേദനകൾ അനുഭവപ്പെടുക.

   

വാതരോഗങ്ങളും ഒരുപോലെ നിങ്ങളുടെ ജീവിതം ദുസഹമാക്കി തീർക്കുന്ന പ്രായമായിരിക്കും വയസ്സ് ആകുമ്പോൾ ഉണ്ടാവുക. ആദ്യകാലങ്ങളിൽ എല്ലാം വയസായവർക്ക് മാത്രം കണ്ടുവന്നിരുന്ന ഈ അവസ്ഥ ഇന്ന് ചെറുപ്പം ആളുകളിൽ പോലും കാണപ്പെടുന്നു. ഭക്ഷണത്തിൽ ആവശ്യത്തിന് മിനറൽസോ വിറ്റാമിനുകളോ ലഭിക്കുന്നില്ല എന്നതാണ് ഇത്തരത്തിലുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാകാനുള്ള കാരണം. നിങ്ങളും ഇത്തരത്തിൽ.

നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണത്തിൽ ആവശ്യമായ വിറ്റാമിനുകളും മിനറേഷൻ ശരീരത്തിന് ആവശ്യമായ ഘടകങ്ങളും ഉൾപ്പെടുത്തിയാൽ ഇത്തരം പ്രശ്നങ്ങളെ പ്രായത്തിനു മുൻപേ വരുന്നത് തടയാനാകും. പ്രധാനമായും കാൽസ്യം ശരീരത്തിൽ കുറയുന്നതനുസരിച്ച് എല്ലുകൾക്ക് ബലക്കുറവ് ഉണ്ടാകാം.

ഇതിനായി ഭക്ഷണത്തിൽ നിന്നും കാശ് ലഭിക്കാത്ത അവസ്ഥ ഉണ്ടെങ്കിൽ സപ്ലിമെന്റുകൾ ഉപയോഗിക്കാം. ശരീരത്തിന് കാൽസ്യം വലിച്ചെടുക്കാനുള്ള ശേഷിക്ക് വിറ്റാമിൻ ഡിയുടെ സാന്നിധ്യം ആവശ്യമാണ്. രാവിലെ 11 മണി മുതൽ ഉച്ചതിരിഞ്ഞ് മൂന്നുമണിവരെയുള്ള വെയിലിൽ എപ്പോഴെങ്കിലും അല്പസമയം കൊള്ളാൻ ശ്രമിച്ച വിറ്റാമിൻ ഡി ധാരാളമായി ലഭിക്കും. ഒമേഗ ത്രീ ഫാറ്റി ആസിഡുകളും ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുന്നത് ഈ പ്രശ്നങ്ങളെ പരിഹരിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു. തുടർന്ന് വീഡിയോ മുഴുവനായും കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *