സോഡാ പൊടി കൊണ്ട് നമ്മുടെ ചെടികൾക്ക് ഉണ്ടാകുന്ന പുഴുവിനെ തുരത്താം

ഈ സോഡാപ്പൊടി വെള്ളത്തിൽ കലക്കി ഒരൊറ്റ പ്രാവശ്യം അങ്ങ് സ്പ്രേ ചെയ്തു കൊടുത്താൽ മതി പിന്നീട് ഒരിക്കലും നമ്മുടെ ചെടികൾക്ക് മുഴുവൻ ശല്യം ഒച്ചിന്റെ ശല്യം കീടശല്യം അതുപോലെതന്നെ വെള്ളിച്ച ശല്യം വരില്ല. ചില കാര്യങ്ങൾ എല്ലാ കടകളെയും നിസ്സാര വിലയ്ക്ക് വാങ്ങാൻ സാധിക്കുന്ന ഈ അപ്പകാരം നല്ലൊരു കീടനാശിനിയും അതുപോലെതന്നെ ഓടിക്കാൻ ആയിട്ട് നമ്മുടെ ഗോതമ്പ് പൊടി അതുപോലെതന്നെ ബേക്കിംഗ് സോഡയും കൊണ്ടുള്ള സൂത്രം എങ്ങനെയാണെന്ന് നോക്കാം. എല്ലാവർക്കും ഒരു പ്രശ്നമാണ് നമ്മുടെ കാബേജിന്റെയും കോളിഫ്ലവറിന്റെയും ഇലകൾ പുഴുക്കൾ തിന്നുന്നത് അതുപോലെ തന്നെയാണ് ചീരയുടെ തിന്നുന്നത് ഒരൊറ്റ പ്രാവശ്യത്തെ ഈ പൊടി വെതറിൽ മാത്രം മതി ഒരു പ്രാവശ്യം ചെയ്താൽ മതി പിന്നെ ഒരിക്കലും പുഴുക്കൾ വരില്ല തീർച്ചയാണ്. നമുക്കൊരു പാത്രം എടുത്തിട്ട് അതിലോട്ട് ഒരു ടീസ്പൂൺ ഗോതമ്പ് പൊടി ഇടാം.

   
"

എന്നിട്ട് നമുക്ക് ബേക്കിംഗ് സോഡയുണ്ടല്ലോ ഒരു പാത്രത്തിൽ അടച്ചു സൂക്ഷിക്കണം. അര ടീസ്പൂൺ ബേക്കിംഗ് സോഡ നമ്മൾ എടുത്ത ഗോതമ്പ് പൊടിയിലേക്ക് ഇട്ട് നന്നായി മിക്സ് ചെയ്യണം. എന്നിട്ട് നമ്മള് ഇത് മെല്ലെ ചുമ്മാ ഒന്ന് വിതറി കൊടുത്താൽ മാത്രം മതി കൊടുക്കുക അങ്ങനെ ചെയ്തു കഴിഞ്ഞാൽ പിന്നീട് ഒരിക്കലും പുഴു വരില്ല എന്ന് മാത്രമല്ല പുഴുക്കളെല്ലാം പോവുകയും പിന്നീട് അത് വരാത്ത രീതിയിൽ ആവുകയും ചെയ്യും.പുഴു വന്നിട്ടില്ല എന്ന് പറഞ്ഞാൽ ഇടാതിരിക്കുന്നതിനേക്കാൾ നല്ലത് അത് വരുന്നതിനേക്കാൾ മുന്നേ തന്നെ ഇത് ചെയ്തു കഴിഞ്ഞാൽ അത് വരാതിരിക്കാൻ ഉള്ള ഒരു പ്രിവെൻഷൻ എന്ന രീതിയിൽ നമുക്ക് ഇതിനെ എടുക്കാം.

അപ്പം ഇത് തീർച്ചയായിട്ടും എല്ലാവരും ട്രൈ ചെയ്യണം അടുത്തതായി നമുക്ക് ഉള്ളത് ഒച്ചിന്റെ പ്രശ്നമാണ് പലതരത്തിലും പല രൂപത്തിലുള്ള ഒച്ചകൾ വന്നിട്ട് നമ്മുടെ ചെടിയൊക്കെ നശിപ്പിക്കാൻ അതുപോലെതന്നെ ഒത്തിരി ഉപദ്രവം ഉണ്ടാക്കുന്നുണ്ട്. ഇതുവരെ വരാതിരിക്കാൻ ആയിട്ട് നമ്മൾ എന്ത് ചെയ്യണം എന്നറിയോ ഈ ബേക്കിംഗ് സോഡ എടുത്തിട്ട് ഈ ഗ്രോ ബാഗിന്റെ ചുറ്റും നമ്മൾ ഇങ്ങനെ ഇടണം അതായത് ഇതുപോലെ ഇട്ടു കഴിഞ്ഞാൽ ഒരിക്കലും ഗ്രോ ബാഗിനകത്ത് ഒച്ച് വരില്ല.കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.

Scroll to Top