സൺസ്ക്രീൻ എപ്പോൾ ഉപയോഗിക്കാം ഏതാണ് നല്ല സൺസ്ക്രീൻ

വെയിൽ കൊള്ളുന്നത് നല്ലതല്ല പ്രത്യേകിച്ച് 10 മണിക്കും മൂന്നുമണിക്കും ഇടയിലുള്ള സമയത്ത് അൾട്രാ വയലറ്റ് രശ്മികൾ ഭൂമിയിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പതിക്കുന്ന സമയം ആ സമയത്ത് സൺസ്ക്രീൻ ഇട്ടു വേണം പുറത്തുപോകാൻ എന്ന് ഒട്ടുമിക്കവർക്കും അറിയാം എന്നാൽ ഏതു സൺസ്ക്രീൻ തിരഞ്ഞെടുക്കണം എങ്ങനെയൊക്കെ ഉപയോഗിക്കണം എത്ര അളവ് ഉപയോഗിക്കണം ആരൊക്കെ ഉപയോഗിക്കണമെന്ന് പല സംശയങ്ങളും നമുക്കൊക്കെ ഉണ്ടാകാം സൂര്യപ്രകാശത്തിൽ പലതരം റേഡിയേഷൻ ഉണ്ട് അതിൽ അൾട്രാവയലറ്റ് റേഡിയേഷൻ ഇൻഫ്രാറെഡ് റേഡിയേഷൻ എന്നിവയാണ് പ്രധാനം അൾട്രാവയലറ്റ് റേഡിയേഷൻ ശ്രീ യു എ യു പി എസ് സി എന്ന പ്രധാനമായി മൂന്നു തരത്തിലുള്ള റേഡിയേഷൻ ഉണ്ട് അതിൽ യു വി റൈസാണ് ശരീരത്തിൽ കൂടുതലായിട്ട് ആഴത്തിൽ ഇറങ്ങുന്നതും സ്കിൻ ഏജിങ് അഥവാ റിംഗ് എന്നിവയ്ക്ക് കാരണമാകുന്നു യു എ ബി റേഡിയേഷൻ പ്രധാനമായും സ്കിൻ ബോൺ സ്കിൻ ക്യാൻസർ മുതലായവയ്ക്ക് കാരണമാവുന്നു ഈ റേഡിയേഷൻ ഇന്ന് പ്രൊഡക്ഷൻ അഥവാ സംരക്ഷണ നേടാൻ വേണ്ടിയാണ് നാം.

സൺസ്ക്രീം ഉപയോഗിക്കേണ്ടത് ഇനി സൺസ്ക്രീൻ എവിടെയൊക്കെ അപ്ലൈ ചെയ്യണം എവിടെയൊക്കെ പുരട്ടണം നമ്മുടെ വസ്ത്രധാരണം കൊണ്ട് കവർ ചെയ്യാത്ത എല്ലാം ശരീരഭാഗങ്ങളിലും പ്രധാനമായി മുഖം ചെവികൾ കഴുത്ത് കൈകൾ എന്നിവ എന്നിവിടങ്ങളിൽ ഒക്കെയാണ് സൺസ്ക്രീൻ പുരട്ടേണ്ടത് സൺസ്ക്രീൻ പ്രധാനമായും സ്ക്രീം ലോഷൻ ജൽ എന്നീ രീതികളിൽ ഉളളത് ലോഷൻ പ്രധാനമായും വരണ്ട ചർമ്മമുള്ളവർക്കും ക്രീം സാധാരണ സ്കിൻ ടൈപ്പ് ജെൽ ഓയിൽ സ്കിന്നിന് ഉള്ള മുഖക്കുരു വരുന്ന ചർമ്മക്കാർക്ക് മാണ് സാധാരണ കൊടുക്കാറ് ഇനി അതുകൂടാതെ ഫിസിക്കൽ കെമിക്കൽ ബ്രോഡ് സ്പെക്ട്രം എന്ന രീതിയിലും സൺസ്ക്രീൻ തരംതിരിക്കാറുണ്ട് ഫിസിക്കൽ സൺസ്ക്രീം അൾട്രാ വയലറ്റ് റൈസിന് റിഫ്ലക്റ്റ് ചെയ്യുകയും കെമിക്കൽ സൺസ്ക്രീം അൾട്രാവയലറ്റ് റൈസ് അബ്സോർബ് ചെയ്തു സ്കിന്നിലേക്ക് ഇറങ്ങുന്നത് തടയുകയും ചെയ്യുന്നു കൂടുതലായി അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *