ഈ വ്യായാമങ്ങൾ ചെയ്തുകൊണ്ട് മുട്ടുവേദന മാറ്റിയെടുക്കാം

മുട്ടുവേദനയും ബന്ധപ്പെട്ട വ്യായാമമുറകളാണ് ഗെയിംസ് ആയിട്ട് ബന്ധപ്പെട്ടു മുട്ടുവേദന വരാം ഒരേ പൊസിഷനിൽ ഇരുന്നോ വരാം കാരണം കണ്ടുപിടിച്ച് അതിൻറെ പ്രഘോഷണ പറയുകയും കൂടെ തന്നെ നമ്മൾ തുടങ്ങുകയും ചെയ്യാം. ഇന്ന് ഞാൻ പറയാൻ പോകുന്നത് പ്രായമായവർക്കും ചെറുപ്പക്കാർക്കും ചെയ്യാൻ പറ്റുന്ന ഒരു എക്സർസൈസുകൾ തന്നെയാണ്. വളരെ സിമ്പിൾ ആയിട്ടുള്ള പ്രത്യേകം ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടത് ചെയ്യുന്നതിനു ഈ കാര്യങ്ങൾ മുഴുവനായും മനസ്സിലാക്കിയതിനു മാത്രം ചെയ്യാനായി ശ്രദ്ധിക്കുക.

   
"

ഒരു ചെറിയ ടവൽ എടുത്ത് നമ്മുടെ കാലിന്റെ അടിയിൽ മുട്ടിൻ്റെ താഴെ വെച്ചതിനു ശേഷം കാലുകൊണ്ട് ഇതിലേക്ക് ബലം കൊടുത്തിട്ട് പാദത്തിന്റെ ഭാഗം വേണം ഇത് ഇവിടെ താഴെ പ്രസ് ചെയ്യണം അത് 10 സെക്കൻഡ് വയ്ക്കുകയും താഴ്ത്തുകയും അങ്ങനെ കുറച്ചുനേരം ചെയ്യുക.ഇനി ഇത് പാദത്തിന്റെ അടിയില് തൊട്ടുമുകളിൽ വെക്കുക ഒരുകാലത്ത് എന്നിട്ട് കാല് മൊത്തമായിട്ട് താഴേക്ക് പ്രസ് ചെയ്തു ഈ പറഞ്ഞപോലെ അഞ്ചു തവള കാല് പൊക്കുകയും താഴ്ത്തുകയും ചെയ്യുക. മൂന്നാമത്തെ എക്സൈസ് ഒരു കാല് നേരെ മേലോട്ട് പോകുക പിന്നെ താഴെ താഴോട്ട് പൊക്കുക.

ഇത് നടുവേദന ഉള്ളവർ പ്രത്യേകം ശ്രദ്ധിക്കണം ചെയ്താൽ മാത്രം മതിയാവും ഒരു കാല് മടക്കി വെച്ചിട്ട് വേണമെങ്കിൽ ഈ ഒരു കാര്യം ചെയ്യാൻ പിന്നെ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട ഒരു കാര്യം ഒരിക്കലും ശ്വാസം അടക്കി പിടിച്ചുകൊണ്ട് ചെയ്യേണ്ട ആവശ്യമില്ല. അടുത്തത് ചെയ്യേണ്ടത് സൈഡിലോട്ട് ചരിഞ്ഞുകിടുന്നതിന് ശേഷം കാലു മേലിലും മേലോട്ട് പോകുകയും താഴ്ത്തുകയും ചെയ്യുക ഓരോ കാലായി തിരഞ്ഞും മറിഞ്ഞും ചെയ്തു നോക്കുക.കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Scroll to Top