ഇനി ഒരിക്കലും മല്ലിയില പുറത്തു നിന്നും മേടിക്കേണ്ട ആവശ്യമില്ല

നമുക്ക് വീട്ടിലേക്ക് ആവശ്യമുള്ള മല്ലി എന്നത് വീട്ടിൽ തന്നെ വളർത്തുക ഒരു ആഗ്രഹം ആണ്. എന്നാൽ ഉണ്ടല്ലോ നമുക്ക് ഒരു ഗ്രാബാഗ് ആവണ്ട ഒരു തോട്ടം മുഴുവൻ എങ്ങനെ പെട്ടെന്ന് തന്നെ മല്ലി വളർത്തിയെടുക്കാം എന്നുള്ളൊരു കൊച്ചു വീഡിയോ ഞാൻ ഇന്ന് വന്നിരിക്കുന്നത്. പഴയ എളുപ്പത്തിൽ നമുക്ക് മല്ലി മുളപ്പിച്ച് അതിന് നല്ല കരുത്തോടെ വളർത്തി നമുക്ക് ദിവസവും ആവശ്യമുള്ള കട്ട് ചെയ്ത് എടുക്കാൻ ആയിട്ട് സാധിക്കും. അതൊരു ആരോഗ്യല്ലാതെ അത് വളരെയാണ് വാടിപ്പോയി ചീഞ്ഞു പോയി എന്നുള്ള കാര്യങ്ങളൊക്കെ. അപ്പൊ എനിക്ക് മനസ്സിലായ ഒരു കാര്യം എന്താണെന്ന് വെച്ചാൽ മല്ലി മുളക്കാൻ അല്ല പ്രശ്നം എങ്ങനെ നമുക്ക് നിലനിർത്തി കൊണ്ടുപോകാം എന്നുള്ളതാണ്.മല്ലു മാത്രമല്ല നമുക്ക് പുതിന പോലെ ധാരാളം നമ്മൾ കൃഷി ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

   
"

അതുപോലെതന്നെ നമുക്ക് പലതരത്തിലുള്ള മുളകുകളും 10 12 തരം മുളകുകള് നമ്മളുടെ അടുത്തുണ്ട്. ഉള്ളി കൃഷിയെ ഉരുളക്കിഴങ്ങ് അങ്ങനെ വ്യത്യസ്തങ്ങളായ എല്ലാതരം കൃഷികളും നമ്മൾ ചെയ്ത സക്സസ് ആയിട്ടുണ്ട്. ഈ മല്ലി നമുക്ക് നമ്മുടെ വീട്ടിലേക്ക് ആവശ്യമുള്ള മല്ലി പിന്നെ നമുക്ക് പുറമെ വായിക്കേണ്ട യാതൊരു ആവശ്യവുമില്ല. ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട ഒരു കാര്യം എന്തെന്ന് വെച്ചാൽ ഇതിന്റെ മണ്ണ് ഒരുക്കുന്നത് കറക്റ്റ് ആവണം കാരണം നമ്മൾ ഇത് പിന്നീട് പറിച്ചു വെക്കുന്നില്ല ഇതിൽ തന്നെ വളർത്തിയെടുക്കുകയാണ് ചെയ്യേണ്ടത് മാത്രമാണ് നമുക്ക് ഇത് നല്ല ശക്തിയായിട്ട് വളരാനായിട്ട് സാധിക്കുകയുള്ളൂ.

അതുപോലെതന്നെ നല്ല നീർവാഴ്ചയുള്ള മണ്ണായിരിക്കണം ഒരിക്കലും വെള്ളം കെട്ടി നിൽക്കരുത് ആരും ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടത് സത്യായിട്ടും സൂര്യപ്രകാശം തട്ടരുത് ചെറുതായിട്ട് കിട്ടുന്ന സ്ഥലത്താണ് നമ്മൾ ഇത് വെക്കേണ്ടത്. നീ ഒരു കാര്യം ശ്രദ്ധിച്ചാൽ മാത്രം മതിട്ടോ നമുക്ക് അടിപൊളിയായിട്ട് മല്ലി കൃഷി ചെയ്തെടുക്കാൻ ആയിട്ട് സാധിക്കും. ആദ്യം എങ്ങനെയാണ് മണ്ണ് ഒരിക്കൽ കറക്റ്റ് ആകേണ്ടത് നോക്കാം ഞാനും മണ്ണൂർക്ക് കറക്റ്റ് ആക്കിയാണ് ഞാൻ നിങ്ങളോട് പറയുന്നത്. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Scroll to Top