കുഴഞ്ഞുവീണു മരിക്കുന്നതിന് കാരണങ്ങൾ ഇതൊക്കെയാണ്

നമ്മുടെ ചെറുപ്പക്കാരിൽ ഉണ്ടാകുന്ന കുഴഞ്ഞുവീണുള്ള മരണത്തിന് ഏറ്റവും നല്ല പ്രതിവിധിയാണ് ഈ പി എ ഡി എന്ന ഈ ഷോർട് ഫോമിൽ അറിയപ്പെടുന്ന ചില മോളിക്കുൾസ് നമുക്കറിയാം കൂടി വരുന്നുണ്ട് അതുകൊണ്ടുതന്നെ എല്ലാവരും ടെസ്റ്റ് അത്യാവശ്യമായിട്ട് ചെയ്തിരിക്കണം എന്ന് ഒരു വാട്സ്ആപ്പ് മെസ്സേജ് പാറി പറന്ന് നടക്കുന്നത് കണ്ടു ഇതിന്റെ സത്യാവസ്ഥ എന്താണ്. ഈ ഹാർട്ടറ്റാക്ക് സ്റ്റോക്ക് വരാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ് നാല്പതിനും ഉള്ളവർക്ക് ഈ ബ്ലോക്ക് ഉണ്ടാകുന്നത് കൊണ്ട് ഉണ്ടാകുന്ന പ്രശ്നങ്ങൾ വരുന്നത് എന്തുകൊണ്ടാണ് നമുക്ക് ഉള്ള പ്രതിവിധികൾ എന്തൊക്കെയാണ് എന്നുള്ളത് എല്ലാം നമുക്ക് ഡിസ്കസ് ചെയ്യാം.

ആദ്യം പറഞ്ഞതുപോലെ കോവിഡ് വാക്സിനപ്പറ്റി ഒരുപാട് ആരോപണങ്ങൾ ഉണ്ടായിരുന്നു കാരണം എടുത്തിട്ട് ഉടനെ തന്നെ ഭയങ്കരമായ പനിയും ബോഡി പെനും ക്ഷീണവും പ്രശ്നങ്ങളും ഒക്കെ ഒരുപാട് പേർക്ക് ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്. ആദ്യമേ തന്നെ പറയട്ടെ കോവിഡ് വാക്സിനേഷൻ നാല് ഡോസ് എടുത്തിട്ടുള്ളതാണ് ഫസ്റ്റ് ഡോഗ്സ് കഴിഞ്ഞ് മൂന്ന് പോസ്റ്റ് കൂടി ഞാൻ എടുത്തിട്ടുണ്ട് അതിനുശേഷം എനിക്ക് കോഡ് വന്നു വളരെ ലഘുവായിട്ടുള്ള രീതിയിൽ മാത്രം കോവിഡ് വന്നുപോയി ചെറിയൊരു ജലദോഷം പനി വന്നതുപോലെ പോയല്ലോ ആദ്യത്തെ ഡോസ് എടുത്തതിനുശേഷം കുറച്ച് നാള് കഴിഞ്ഞപ്പോഴാണ് ഉണ്ടായത്.

എൻറെ ജനറ്റിക് ഒരു പ്രീഡോ പൊസിഷൻ ഹാർട്ട് സ്ട്രോക്കും വരാനുള്ള സാധ്യത വളരെ കൂടുതലായിരുന്നതാണ് ടെസ്റ്റ് എന്ന് പറയുന്നത് നമ്മുടെ എപ്പോഴാണ് ചെയ്യുന്നത് എന്തിനാണ് ചെയ്യുന്നത് അത് എന്താണ് അളക്കുന്നത് എന്നെല്ലാം നമ്മളെന്ന് മനസ്സിലാക്കിക്കോ നമ്മുടെ ഹൃദയത്തിലും അല്ലെങ്കിൽ ശ്വാസകോ നമ്മുടെ ഹൃദയത്തിലേക്ക് ഉള്ളതും അതുപോലെ തലച്ചോറിലേക്ക് ഉള്ളതും കാലിലേക്കുള്ളതും ഒക്കെ ആയിട്ടുള്ള രക്തകുഴലുകൾ ഇതിലേക്കെല്ലാം പ്രവഹിക്കുന്ന രക്തത്തിന് എന്തെങ്കിലും തടസ്സം ഉണ്ടാകാം.

പല രീതിയിലുള്ള ബ്ലോക്കുകളും പ്രധാനമായും കാണുന്നത് എമ്പോളിസം എന്ന് പറയുന്ന അത് ചിലപ്പോൾ കാലിലേക്കുള്ള രക്തയോട്ടം തടസ്സപ്പെടുന്ന ഡിവിഡി എന്ന് പറയുന്ന ശ്വാസകോശത്തിൽ കൊണ്ടുവന്ന രക്തക്കുഴലുകൾ ബ്ലോക്ക് ഉണ്ടാകുന്നതിന് പൾമനറി എബോളിസം എന്നാണ് പറയുന്നത്.കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *