നിങ്ങളോട് ശരീരത്തിലെ ഈ ലക്ഷണങ്ങൾ ശ്രദ്ധിക്കാതെ പോകരുത്

നമ്മൾ ഇന്ന് സംസാരിക്കാൻ പോകുന്ന വിഷയം കരൾ രോഗങ്ങളെ പറ്റിയും പ്രധാന ചികിത്സയായ കരൾ മാറ്റിവെക്കൽ ശസ്ത്രക്രിയേഷൻ ഗുരുതരമായ അവസ്ഥയെയും പറ്റിയാണ്. ഏറ്റവും പ്രധാനം ഇവർ ഡിസീസ് ഭാഗമായി വരുന്ന സിറോസിസ് തന്നെയാണ് മാറ്റങ്ങൾ കൊണ്ടാണ് പ്രധാനമായും ഈ അവസ്ഥ ഉണ്ടാവുന്നത് വ്യായാമത്തിന്റെ കുറവ് ആഹാര രീതിയിലുള്ള മാറ്റം കാർബോഹൈഡ്രേറ്റും ഫാറ്റും കൂടുതലായിട്ട് ഉപയോഗിക്കുന്ന ആഹാരരീതി അങ്ങനെ പല കാരണങ്ങളുമുണ്ട് അതുപോലെതന്നെ പ്രമേഹ രോഗത്തിന്റെ പ്രമേഹ നിയന്ത്രണാധിതമായ തുടരുന്നത് ഇങ്ങനെ പല കാരണങ്ങൾ ഉണ്ടാവുകയും ഫാക്ട് കൂടുകയും ചെയ്യുന്നു.

രണ്ടാമത്തെ പ്രധാന കാരണം നമുക്കെല്ലാവർക്കും അറിയാം മദ്യപാനം തന്നെയാണ് മറ്റൊരു പ്രധാന കാരണമാണ് വൈറൽഹബീസ് ഈയൊരു വൈറസ് നമ്മുടെ കരളിനെ ബാധിക്കുകയും ഇങ്ങനെ പല കാരണങ്ങളും കൊണ്ട് ചെയ്യുന്നത് ഏതാണ് സ്റ്റേജ് എന്നതാണ് ആദ്യം നോക്കേണ്ടത് അതനുസരിച്ചാണ് നമുക്ക് ചികിത്സകൾ നിർണയിക്കേണ്ടതും. കണ്ടുപിടിക്കാൻ പറ്റുകയാണെങ്കിൽ ജീവിതശൈലിലുള്ള മാറ്റങ്ങൾ മരുന്നുകളും കഴിക്കുകയാണെങ്കിൽ ദീർഘകാലത്തോളം സിറോസിസ് ഒരുപാട് വർദ്ധിക്കാത്ത രീതിയിലാവുകയും ഇത് നോർമൽ അവസ്ഥയിലേക്ക് പോയിക്കൊണ്ടിരിക്കുകയും ചെയ്യും.

ആദ്യം പറഞ്ഞ രോഗികൾക്ക് ഒരിക്കലും കരളും മാറ്റി വയ്ക്കേണ്ട പക്ഷേ ഈ ചികിത്സാരീതികൾ ഒന്നും ചെയ്യാത്ത ആളുകളിൽ അവർ ആ ലക്ഷണത്തോട് പ്രതികരിക്കാതിരിക്കുകയാണെങ്കിൽ അടുത്ത സ്റ്റേജിലേക്ക് വരുമ്പോൾ അവർ രക്തം ശർദ്ദിക്കുകയും വയറു വീർക്കുക പല പല രോഗാവസ്ഥ ഉണ്ടാവുകയും ജീവിതം ദുസ്സഹമായി തീരുകയും ചെയ്യും. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *