നെല്ലിക്കാ ദിവസവും കഴിച്ചാൽ ഉള്ള ഗുണങ്ങൾ

കഴിഞ്ഞ ഒരാഴ്ചയായിട്ട് ഒരുപാട് പേര് എന്നോട് ചോദിച്ചത് സംശയമാണ് ഡോക്ടറെ പതിവായിട്ട് നെല്ലിക്ക കഴിച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ നമ്മുടെ വൃക്കകൾക്ക് കേടുവരും എന്നുള്ളതാണ് ആൾക്കാർക്ക് ഇങ്ങനെ ഒരു സംശയം വരാനുള്ള കാരണം കൊറോണ കാലം തുടങ്ങിയ സമയം മുതൽ തന്നെ വൈറ്റമിൻ പതിവായിട്ട് കിട്ടിയാൽ രോഗം വരില്ല എന്നുള്ള ഒരു വാർത്ത ഉള്ളതുകൊണ്ട് പലതരത്തിലെ നെല്ലിക്ക കഴിച്ച് അതായത് ദിവസവും ഒരുപക്ഷേ വെറും നെല്ലിക്ക ജ്യൂസ് കഴിക്കുന്നവരുണ്ട് പലതരം കോമ്പിനേഷനിൽ കഴിക്കുന്നവർ ഉണ്ട് ഇവരെല്ലാം ഈ വാർത്ത കേട്ട് പേടിച്ചു ഭയപ്പെട്ടു എന്നുള്ളതാണ് വാസ്തവം.

   
"

ഇതിൻറെ സത്യാവസ്ഥ എന്താണ് അതായത് നെല്ലിക്ക പതിവായിട്ട് കഴിച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ വൃക്കരോഗം ഉണ്ടാവും അവർക്ക് കേടാകുമോ എന്നുള്ള ഈ വാർത്തയുടെ സത്യാവസ്ഥ എന്തെന്ന് നോക്കാം. പക്ഷേ ഒരു പ്രോബ്ലം ഉണ്ടെന്നു പറഞ്ഞാല് ഈ വൈറ്റമിൻ സി നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ സ്റ്റോർ ചെയ്തു വയ്ക്കാനുള്ള ഒരു ഫെസിലിറ്റി ഇല്ല വൈറ്റമിൻസ് സാധാരണ രണ്ട് തരത്തിലുണ്ട് വൈറ്റമിൻ എ കെ ഇ എന്നിവയെല്ലാം ഈ ഒരു കാറ്റഗറിയിൽ വരാം. വൈറ്റമിൻ ഇവയെല്ലാം തന്നെ വെള്ളത്തിലധികം നമ്മുടെ ഭക്ഷണത്തിലൂടെ നമ്മുടെ ശരീരത്തിൽ എത്തുകയും.

നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ ആവശ്യത്തിന് വലിച്ചെടുക്കുന്നു എലിമിനേറ്റ് ചെയ്യപ്പെടുന്നു ദിവസവും കഴിക്കുന്ന ഈ വൈറ്റമിൻ അളവാണ് നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ ഇത്രയും പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് ആവശ്യമായിട്ട് വരുന്നത്. നമ്മൾ കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണത്തിൽ നിന്നും വലിച്ചെക്കണമെങ്കിൽ പോലും വൈറ്റമിൻസ് പ്രധാനമായിട്ട് ആവശ്യമുണ്ട് പ്രകൃതിയിൽ കാണുന്ന പഴങ്ങളിലും പച്ചക്കറികളിലും ഏറ്റവും കൂടുതൽ അടങ്ങിയിട്ടുള്ള ഒരു വൈറ്റമിൻ ആണ്. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Scroll to Top