പ്രമേഹത്തിന്റെ ചില പ്രത്യേകതരം കാരണങ്ങൾ

ഭൂരിഭാഗം പ്രമേഹ രോഗികളിൽ നമ്മുടെ സാധാരണ ലാംഗ്വേജ് പറയാറില്ലേ പണി പാളിയോ എന്നൊരു സംശയം എന്ന രീതിയിൽ എങ്ങനെയാണ് എന്നുള്ളതാണ് അതായത് നമ്മൾ കറക്റ്റ് ആയിട്ട് എടുക്കുന്നു മരുന്ന് എടുക്കുന്നു നമ്മുടെ ഷുഗർ കുറയാറില്ല മൂത്രത്തിൽ നന്നായിട്ട് പത പോകാറുണ്ട് ക്രിയാറ്റിൻ ലെവലിൽ കൂടാറുണ്ട് എപ്പോ നോക്കിയാലും നമുക്ക് ഫുഡ് കഴിച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ ഭയങ്കര ക്ഷീണം ഒരു യുദ്ധം കഴിഞ്ഞിട്ട് വരുന്ന ഒരു ഫീലാണ്.

   
"

എന്തെങ്കിലും കഴിക്കണം സത്യം പറഞ്ഞാൽ ഇങ്ങനെയുള്ള രീതികൾ ഒക്കെ ഉണ്ടെങ്കിൽ ഡയബറ്റിക് കൺട്രോൾ അല്ല എന്ന് എടുത്തുപറയേണ്ടത് ഒരിടത്ത് പോലും അതായത് രണ്ടു കൊല്ലത്തിനു മുകളിലോട്ട് ഉള്ള ആളുകളിൽ മെഡിസിൻ ഒക്കെ എടുത്ത് കഴിയുമ്പോൾ കണ്ട്രോൾ ആയിരിക്കും പക്ഷേ ഒരു 90% ആൾക്കാരുടെയും പ്രശ്നം ഷുഗർ കണ്ട്രോൾ ആയിരിക്കുന്ന സമയത്ത് എന്താ സംഭവിക്കുന്നത് പക്ഷേ മറവിപ്പുണ്ട് പോകണ്ട ഉദ്ധാരണ കുറവുണ്ട് അതായത് ഭൂരിഭാഗം ആളുകൾക്കുള്ള പ്രശ്നം പണ്ടത്തെ രീതിയിലുള്ള ഉത്തേജന കുറവും ലൈംഗികശേഷി കുറവ് ഉണ്ടാവുകയും ഇതാണ് ഏറ്റവും കോംപ്ലിക്കേഷന്‍ ആയ ഡയബറ്റിസ് ഏറ്റവും കൂടുതലായി മേഖലയാണ്.

ഈ കാലിൻറെ പ്രശ്നങ്ങൾ ചെയ്യുന്ന സമയത്ത് മനസ്സിലാവുന്ന ഒരു കാര്യമാണ് നമ്മുടെ നാഡീകൾക്ക് നാഡിയിലേക്ക് പോകുന്ന ബ്ലഡ് സർക്കുലേഷൻ നേരെ രീതിയിലല്ല പോകുന്നത് എങ്കിൽ പല സാഹചര്യങ്ങളിലും നമുക്ക് ഈ വെള്ളം പോലെ പോകണ്ട രക്തം നല്ല കട്ടിയായി പോവുകയും ചെറിയ ചെറിയ നാഡികളിലോട്ടെ ബ്ലഡ് കട്ട കുത്തി നിന്ന് അവിടെ ബ്ലോക്ക് ആവുകയും ചെയ്യാനുള്ള സാധ്യതയുണ്ട്. ബ്ലോക്ക് ആയി കുറച്ച് ദിവസങ്ങൾ കഴിയുന്ന സമയത്ത് ആയിരിക്കും നമുക്ക് ഇതിൻറെ പ്രശ്നങ്ങൾ തിരിച്ചറിയുകയും അത് മുള്ള് കുത്തുന്നത് പോലെ കട്ടിയായി നിൽക്കുന്നതായി കാണാൻ കഴിയുന്നതും ആയിരിക്കും. കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക.

Scroll to Top