യൂറിക്കാസിഡ് ഇങ്ങനെ കൂടിയാൽ നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിൽ സംഭവിക്കുന്നത്

ശരീരത്തിന് ആവശ്യമുള്ള ഒരു ഘടകമാണ് എങ്കിൽപോലും അളവിൽ കൂടുതലായി ഉല്പാദിപ്പിക്കപ്പെടുമ്പോൾ ഒരുപാട് ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങളുണ്ടാക്കുന്ന ഒന്നാണ് യൂറിക് ആസിഡ്. എപ്പോഴും ശരീരത്തിന് ആവശ്യമായ അളവിൽ തന്നെ ഈ യൂറിക് ആസിഡ് നിലനിർത്തുന്നതിന് നാം പലപ്പോഴും കൂടുതൽ ശ്രദ്ധ നമ്മുടെ ജീവിതശൈലിയും നൽകേണ്ട ആവശ്യം നിലനിൽക്കുന്നു. പ്രധാനമായും യൂറിക് ആസിഡ് കൂടുന്നതിന്റെ ഭാഗമായി.

   
"

ലക്ഷണങ്ങൾ പ്രകടമാകുന്നത് കാലിന്റെ പെരുവിരലിൽ തന്നെയാണ്. പെരുവിരലിൽ വേദനയോ ചൊറിച്ചിലോ പുകച്ചിലോ അനുഭവപ്പെട്ടു തുടങ്ങുമ്പോഴാണ് യൂറിക്കാസിഡ് ശരീരത്തിൽ അമിതമായി വർദ്ധിച്ചിരിക്കുന്നു എന്ന് പോലും പലർക്കും തിരിച്ചറിവ് ഉണ്ടാകുന്നത്. ശരീരത്തിന് ആവശ്യമുള്ളതാണ് എങ്കിലും ഇന്ന് ഒരുപാട് ആളുകളുടെ ജീവിതത്തിൽ വലിയ തോതിൽ തന്നെ യൂറിക്കാസിഡ് വർദ്ധിക്കുന്നതിന് ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ കണ്ടുവരുന്നു.

കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണത്തിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന പ്യൂരിൻ അംശം അടങ്ങുന്ന പ്രോട്ടീൻ ഭക്ഷണങ്ങളാണ് ഈ യൂറിക്കാസിഡ് വർദ്ധിക്കാൻ കാരണമാകുന്നത്. ഈ കാരണങ്ങൾ കൊണ്ട് ചുവന്ന മാംസങ്ങളായ പോർക്ക് മട്ടൻ പോലുള്ളവ ഒഴിവാക്കിയാലും ചിലർക്ക് യൂറിക്കാസിഡ് മറ്റ് ഭക്ഷണങ്ങളുടെ കാരണമായി തന്നെ വർദ്ധിക്കുന്നത് കാണാറുണ്ട്. കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് അമിതമായി അടങ്ങിയ ചോറ് എണ്ണ പലഹാരങ്ങളിലും മറ്റ് ബേക്കറി.

ഭക്ഷണങ്ങളിലും അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ചില ഘടകങ്ങൾ യൂറിക്കാസിഡ് വർദ്ധിക്കാനുള്ള കാരണങ്ങൾ തന്നെയാണ്. നിങ്ങളുടെ ജീവിതത്തിൽ പക്ഷേ അതിൽ നല്ല ഒരു ആരോഗ്യ ശീലം വളര്‍ത്തിയെടുക്കുകയും വ്യായാമ ശീലം വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നതിലൂടെ ഒരു പരിധിവരെ ഈ പ്രശ്നങ്ങളെ പരിഹരിക്കാൻ സാധിക്കും. തുടർന്ന് കൂടുതൽ അറിവനായി വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണാം.

Scroll to Top